Yayin da duniya ke ƙara fahimtar buƙatun rayuwa mai dorewa, sabbin hanyoyin samar da gine-gine suna zuwa kan gaba.Biyu daga cikin shahararrun zaɓuɓɓuka masu tsada don gidaje suneprefab kwantena gidajeda gidajen jigilar kaya.Duk da yake suna iya kama da kamanni a kallon farko, suna da bambance-bambance daban-daban.
Prefab kwantena gidajegine-ginen zamani ne da aka yi daga sassan da aka riga aka kera.An tsara su a waje da wuri sannan a kai su wurin ginin, inda ake hada su cikin ɗan kankanin lokacin da za a ɗauka don gina ginin gargajiya.Abubuwan da aka riga aka kera gabaɗaya ana yin su ne daga abubuwa daban-daban, waɗanda suka haɗa da itace, ƙarfe, aluminum, da filastik.Tsarin da aka samu yana da ƙarfi, mai sauƙin kiyayewa, kuma yana da matuƙar ɗorewa.
Gidajen jigilar kayaana, kamar yadda sunan ya nuna, an yi su daga kwantena na jigilar kaya.Wadannan kwantena yawanci ana yin su ne da karfe kuma ana amfani da su a al'ada don ajiya da jigilar kayayyaki.Suna da rahusa fiye da kayan gine-gine na gargajiya, kuma saboda suna da tarin yawa, suna ba da sassaucin ƙira na musamman. An san su da tsayin daka, kuma saboda an yi su da karfe, suna da tsayayya da wuta, m, da kwari.
Duk da haka, akwai bambance-bambance masu yawa tsakanin nau'ikan tsarin biyu.Bambanci mafi mahimmanci shine sassaucin ƙira.Yayin da gidajen gandun dajin ke da iyaka da girma da siffar kwandon da kanta, ana iya tsara gidajen gandun da aka riga aka tsara a cikin nau'i daban-daban da girma dabam.Wannan shi ne saboda ba a ɗaure su da ƙuntataccen akwati ba, kuma ana iya gina su zuwa kowane takamaiman bayani ko ƙira.
Wani bambanci shine a cikin kayan da ake amfani da su.An yi kwantena na jigilar kayayyaki da karfe, kuma ana iya rufe su kuma a gyara su, amma suna da iyaka idan aka zo ga nau'in kayan da za a iya amfani da su don gina su.Misali, yana da wahala a ƙara tagogi zuwa kwandon jigilar kaya ba tare da raunana tsarin ba sosai.A gefe guda kuma, ana iya yin gidajen kwantena da aka riga aka yi daga abubuwa iri-iri, gami da itace, gilashi, da ƙarfe.
Matsayin gyare-gyare kuma ya bambanta tsakanin nau'ikan tsarin biyu.Gidajen jigilar kayayyaki suna iyakance da girman da siffar kwantena, wanda zai iya yin wahalar keɓance ginin ga bukatun mutum ɗaya.Gidajen kwantena na prefab, a gefe guda, ana iya tsara su don saduwa da takamaiman bukatun mai gida, tare da zaɓuɓɓuka don komai daga rufi zuwa ƙare na al'ada.
A ƙarshe, yayin da duka prefab gandun daji gidaje dajigilar kaya gidajebayar da ingantaccen yanayi, mai tsada, da kuma dawwamammen bayani ga gidaje, akwai manyan bambance-bambance tsakanin su biyun.Gidajen kwantena na Prefab suna ba da ƙarin sassaucin ƙira, zaɓin zaɓin kayan da yawa, da gyare-gyare mafi girma, yayin da gidajen jigilar kaya ke iyakance ta girman da siffar akwati kuma an yi su da farko daga ƙarfe.A ƙarshe, zaɓin tsakanin su biyun zai sauko ne ga abubuwan da ake so da buƙatu ɗaya.
Lokacin aikawa: Mayu-15-2023